Các đơn vị kế toán đều phải bổ nhiệm kế toán trưởng


Bạn đọc (là nữ) ở Phú Yên, hiện là kế toán trường học, hưởng lương bậc 2, ngạch kế toán viên (06a.031) và đã có chứng chỉ kế toán trưởng năm 2014 hỏi: Bạn đọc có được hưởng mức phụ cấp kế toán trưởng 0,2 theo Thông tư số 163/2013/TTLT-BTC-BNV không? 

Về vấn đề này, Bộ Tài chính có ý kiến như sau:

Khoản 2, Điều 48 Luật Kế toán (2003) quy định, "Đơn vị kế toán phải bố trí người làm kế toán trưởng. Trường hợp đơn vị kế toán chưa bố trí được người làm kế toán trưởng thì phải cử người phụ trách kế toán hoặc thuê người làm kế toán trưởng".

Người được cấp có thẩm quyền bổ nhiệm kế toán trưởng (hoặc phụ trách kế toán) được hưởng phụ cấp trách nhiệm công việc kế toán trưởng theo quy định tại Điều 15 hoặc hưởng phụ cấp trách nhiệm công việc phụ trách kế toán theo quy định tại Điều 16 Thông tư liên tịch số 163/2013/TTLT-BTC-BNV.
Chia sẻ bài viết này
  • Share to Facebook
  • Share to Twitter
  • Share to Google+
  • Share to Stumble Upon
  • Share to Evernote
  • Share to Blogger
  • Share to Email
  • Share to Yahoo Messenger
  • More...

0 nhận xét

 
© 2014 Smart Train - Đào tạo ACCA | CMA | CIA hàng đầu VN
Thông tin liên hệ
ST TP.HCM: Lầu 9, Giầy Việt Plaza, 180-182 Lý Chính Thắng, Q.3, TP.HCM ĐT: (08) 3931 3333
ST Hà Nội: Tầng 15, Toà Nhà Việt Tower, Số 1 Thái Hà, Q. Đống Đa, Hà Nội ĐT: (04) 3555 3333
ST Thủ Đức: P.606, ĐH Kinh Tế - Luật, KP3, P.Linh Xuân, Q.Thủ Đức, TP.HCM ĐT: (08) 6651 3333
Posts RSS ∙ Designed by Vinhkha.net
Lên đầu trang